Categories

HƯỚNG DẪN ĐĂNG KÝ MÃ SỐ THUẾ CÁ NHÂN QUA ETAX VÀ NHẬN TỜ KHAI



1. Các bước thực hiện
2. Cách 1: Nộp bằng file xuất từ HTKK
3. Cách 2: Nộp trực tuyến từ trang thuedientu.gdt.gov.vn
4. Riêng TP Hồ Chí Minh nộp qua trang nhantokhai.gdt.gov.vn bằng cách xuất từ HTKK và nộp bình thường như các tờ khai thuế

Nguồn:https://masothuecongty.com/

Xem Thêm Bài Viết Khác:https://masothuecongty.com/tra-cuu

Views:
43
Article Tags:
Article Categories:
Tra Cứu

Comments

  • chào thầy sao e đăng nhập mst-ql thì lấy mật khẩu noptokhai thì k vào được

    phuong phuong February 1, 2020 2:38 am Reply
  • chào thầy , xin thầy hướng dẫn làm sao đăng ký chữ ký số để đăng ký thuế thu nhập cá nhân, đăng ký chữ ký số có tốn tiền kg thầy

    Van Nguyen February 1, 2020 2:38 am Reply
  • E nộp trên trang nhantokhai báo file xml khôn đúng định dạng tổng cục thuế ah a, vậy e phải làm sao ạ

    Nguyen Thoa February 1, 2020 2:38 am Reply
  • chị ơi vào trang nôp tờ khai mà nó cứ báo vui lòng đợi trong ít phút đnag tải thư viện sáng h àm vẫn ko dc thì làm sao ạ nhờ chị giúp e với

    duyên trần February 1, 2020 2:38 am Reply
  • Em nộp và kết quả trả về bị báo lỗi "thông tin CT10-MA không có trong danh mục hệ thống TMS" em đã tích chọn hồ sơ đúng như thầy hướng dẫn. Lỗi của em như thế này thì xử lý thế nào ạ?

    Tam Minh February 1, 2020 2:38 am Reply
  • Dạ e chào thầy ạ. Em đang bị lỗi " File xml không đúng định dạng của tổng cục thuế" ạ. Thầy giúp e cách khắc phục được không ạ. Em cám ơn

    Đoàn Văn Long February 1, 2020 2:38 am Reply
  • E đăng nhập vô HTTK lúc chọn địa chỉ cư trú, thành phố hồ chí minh. e ko chọn đươc ak.mấy tỉnh khác thì đc ak

    nhung nguyen February 1, 2020 2:38 am Reply
  • Cho e hỏi, e ký tờ khai và bấm nộp thì báo lỗi file xml k đúng định dạng TCT. Nhờ anh chỉ giúp e ạ

    Mỹ Linh Ngô February 1, 2020 2:38 am Reply
  • e đang dùng phiên bản 3.8.6 e thì vô mẫu nào để kê khai thông tin ạ? nếu vô trang nhantokhai thì có kê khai trực tuyến được không

    Ngọc Trâm February 1, 2020 2:38 am Reply
  • Sao khi em nhập thông tin trên HTKK nó báo đỏ (sai) chỗ ngày tháng năm sinh ạ, em nhập vào là 22/09/1964, nhưng vẫn bị báo thông tin kê khai sai ạ?

    Nam Nguyen February 1, 2020 2:38 am Reply
  • Em nộp và kết quả trả về bị báo lỗi "thông tin CT10-MA không có trong danh mục hệ thống TMS" em đã tích chọn hồ sơ đúng như thầy hướng dẫn. Lỗi của em như thế này thì xử lý thế nào ạ?

    bui trang February 1, 2020 2:38 am Reply

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *